16C240 Airmix® Paint Pump
Airmix® Paint Pump
Bơm sơn cho áp suất trung bình - ứng dụng đầu ra trung bình. Được khuyến nghị cho một đến tám hoạt động súng Airmix®.
Mô tả
Dữ liệu kỹ thuật
Thiết bị
Phụ kiện
Tài liệu & Phương tiện
Công nghệ
Thị trường
Hiệu suất
:
• ♦ Sản lượng cao để nuôi nhiều súng
• ♦ Công suất hút cao
Năng suất:
• ♦ Lý tưởng cho hầu hết các vật liệu
Sự bền vững:
• ♦ Pít-tông và xi-lanh ba, bóng bằng thép không gỉ và ghế cacbua để sử dụng lâu dài
• ♦ Thiết kế đẹp với các bộ phận tối thiểu. Hệ thống đảo ngược cung cấp một sự thay đổi nhanh chóng để cung cấp vật liệu liên tục
Năng suất
:
• ♦ Lý tưởng cho hầu hết các vật liệu
Sự bền vững:
• ♦ Pít-tông và xi-lanh ba, bóng bằng thép không gỉ và ghế cacbua để sử dụng lâu dài
• ♦ Thiết kế đẹp với các bộ phận tối thiểu. Hệ thống đảo ngược cung cấp một sự thay đổi nhanh chóng để cung cấp vật liệu liên tục
Bền vững
:
• ♦ Pít-tông và xi-lanh ba, bóng bằng thép không gỉ và ghế cacbua để sử dụng lâu dài
• ♦ Thiết kế đẹp với các bộ phận tối thiểu. Hệ thống đảo ngược cung cấp một sự thay đổi nhanh chóng để cung cấp vật liệu liên tục
| Thiết kế | Giá trị |
|---|---|
| Maximum Air Pressure (bar) | 6 |
| Maximum Air Pressure (psi) | 87 |
| Fluid Output at 20 cycles / mn (gal/min) | 1.27 |
| Fluid Output at 20 cycles / mn (l/min) | 4.8 |
| Fluid Output at 60 cycles / mn (gal/min) | 3.8 |
| Fluid Output at 60 cycles / mn (l/min) | 14.4 |
| Free Flow Rate (gal/min) | 3.8 |
| Free Flow Rate (l/min) | 14.4 |
| Number of cycles per liter of products | 4 |
| Pump displacement (cc/cycle) | 240 |
| Pump displacement (in^3/cycle) | 14.64 |
| Depth (in) | 7 |
| Depth (mm) | 178 |
| Height (in) | 34 |
| Height (mm) | 864 |
| Width/depth (in) | 14 |
| Width/depth (mm) | 356 |
| Maximum Material Pressure (bar) | 96 |
| Maximum Material Pressure (psi) | 1392 |
| Pressure ratio | 16/1 |
| Air Consumption (cfm) | 24.4 |
| Air Consumption (m3/h) | 41.5 |
| Weight (kg) | 27 |
| Weight (lbs) | 59.5 |
| Maximum Temperature (°C) | 60 |
| Maximum Temperature (°F) | 140 |
| Power Source | Khí nén |
| Air Inlet Fitting | F3/8" NPS - M3/4" NPS / F3/4" BSP |
| Material Inlet Port | F 1" BSPP / M 26 x 125 |
| Material Outlet Port | M1/2" JIC |
| Wetted Parts | Thép không gỉ mạ chrome cứng, Polyethylene, Thép không gỉ 303, Carbide vonfram |
| Certification | CE II 2G h T2 |
| Motor Type | Khối đảo chiều cơ học |
| Pump Type | Bơm cốc có bi |
| Pumping technology | Bơm pít-tông cốc |
| Sound Level (dbA) | 76 |
| Thiết kế | Số phần | Material inlet | Seal | Lower seal | Motor | Setup | Air Regulator fluid pressure | Atomization air regulator | Suction accessory | Drain Rod | Pump output Filter |
|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
| 16C240 BARE PUMP | 151790000 | F 1 BSPP | Chevron mix Polyfluid/PTFEG | Gioăng cốc (UHMWPE) | Tiêu chuẩn | Trống | |||||
| 16C240 WALL MOUNT. PUMP W/0 FILT./SUCTION ROD.W AIR REGUL. | 151790100 | M26x125 | Chevron mix Polyfluid/PTFEG | Tiêu chuẩn | Gắn trên tường | Yes | Yes | - | |||
| 16C240 WALL MOUNTED PUMP WITH FILTER | 151790200 | M26x125 | Chevron mix Polyfluid/PTFEG | Gioăng cốc (UHMWPE) | Tiêu chuẩn | Gắn trên tường | Yes | Yes | Thanh hút 23 mm | Yes | Yes |
| KIT AIRMIX PUMP 16C240 TROLLEY W/FILTER AND SUCTION D25 | 151790400 | M26x125 | Chevron mix Polyfluid/PTFEG | Gioăng cốc (UHMWPE) | Tiêu chuẩn | Xe đẩy | Yes | Yes | Thanh hút 23 mm | ||
| 16C240 TURBO PUMP WALL MOUNTED W/O FILTER W/O RODS | 151797100 | M26x125 | Chevron mix Polyfluid/PTFEG | Gioăng cốc (UHMWPE) | Tuabin | Gắn trên tường | Yes | Yes | - | ||
| AIRMIX PUMP 16C240 TURBO W/M WITH FILTER AND SUCTION DIAM 25 | 151797200 | M26x125 | Chevron mix Polyfluid/PTFEG | Gioăng cốc (UHMWPE) | Tuabin | Gắn trên tường | Yes | Yes | Thanh hút 23 mm | Yes | Yes |
| Thiết kế | Số phần |
|---|---|
| SUCTION ROD - ID 25 - DRUM 60L - F26X125 | 149596150 |
| EQUIPPED FILTER 3/8 O'RING SEAL W.SCREEN 6 | 155580300 |
| TROLLEY 2 ARMS | 051221000 |
| SUCTION ROD - ID 25 - DRUM 200L - F26x125 | 149596160 |
| DRAIN ROD D16 S/S CONNECTOR 18X125 | 049596000 |
| BRACKET W. STRAPS | 056100199 |
| SST REDUCER M1/2" F3/8" | 905210203 |
| SST SLEEVE L70MM - MM 3/8" NPT | 055580301 |
Công nghiệp nói chung
Sản phẩm liên quan
Công nghệ Airmix®
Hãy liên hệ với chúng tôi-
Airmix® là gì?
Airmix® là công nghệ được phát minh vào năm 1975 bởi Kremlin, kết hợp ưu điểm của công nghệ phun sơn không khí và công nghệ phun sơn hỗ trợ khí để cung cấp lớp sơn chất lượng cao với hiệu suất chuyển giao cải thiện và giảm tiêu thụ sản phẩm.
-
Lợi ích của việc sử dụng Airmix® là gì?
Công nghệAirmix® cho phép áp dụng các lớp sơn dày hơn để bảo vệ bề mặt tốt hơn, mà không làm giảm chất lượng bề mặt. Các lợi ích của công nghệ này bao gồm chất lượng bề mặt vượt trội, hiệu suất chuyển sơn cao, tiêu thụ sơn thấp hơn và quá trình áp dụng nhanh chóng, đồng đều.
-
Airmix® được khuyến nghị cho những loại dự án nào?
Công nghệAirmix® là lựa chọn lý tưởng cho các ứng dụng công nghiệp đòi hỏi sự cân bằng giữa độ dày bảo vệ và chất lượng bề mặt, chẳng hạn như sản xuất nội thất, ngành vận tải và thiết bị cuộn, cùng nhiều lĩnh vực khác.